diffutils 3.0 - en to vi translation catalogue (135 entries)

en: program error
vi: lỗi chương trình

en: stack overflow
vi: đống bị tràn

en: Unknown system error
vi: Không biết lỗi hệ thống

en: regular empty file
vi: tập tin trống thường

en: regular file
vi: tập tin thường

en: directory
vi: thư mục

en: block special file
vi: tập tin đặc biệt khối

en: character special file
vi: tập tin đặc biệt ký tự

en: fifo
vi: fifo (vào trước, xuất trước)

en: symbolic link
vi: liên kết mềm

en: socket
vi: ổ cắm

en: message queue
vi: hàng đời thông điệp

en: semaphore
vi: cờ hiệu

en: shared memory object
vi: đối tượng bộ nhớ dùng chung

en: typed memory object
vi: đốí tượng bộ nhớ đánh loại

en: weird file
vi: tập tin lạ

en: %s: option '--%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn « --%s » không cho phép đối số

en: %s: option '%c%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn « %c%s » không cho phép đối số

en: %s: option '--%s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn « --%s » yêu cầu một đối số

en: %s: unrecognized option '--%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn « --%s »

en: %s: unrecognized option '%c%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn « %c%s »

en: %s: invalid option -- '%c'
vi: %s: tùy chọn không hợp lệ -- « %c »

en: %s: option requires an argument -- '%c'
vi: %s: tùy chọn yêu cầu một đối số -- « %c »

en: %s: option '-W %s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn « -W %s » vẫn mơ hồ

en: %s: option '-W %s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn « -W %s » không cho phép đối số

en: %s: option '-W %s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn « -W %s » yêu cầu một đối số

note: TRANSLATORS: Get translations for open and closing quotation marks. The message catalog should translate "`" to a left quotation mark suitable for the locale, and similarly for "'".  If the catalog has no translation, locale_quoting_style quotes `like this', and clocale_quoting_style quotes "like th
en: `
vi: «

en: '
vi:  »

en: Success
vi: Thành công

en: No match
vi: Không khớp với gì

en: Invalid regular expression
vi: Biểu thức chính quy không hợp lệ

en: Invalid collation character
vi: Ký tự đối chiếu không hợp lệ

en: Invalid character class name
vi: Tên hạng ký tự không hợp lệ

en: Trailing backslash
vi: Có xuyệc ngược theo sau

en: Invalid back reference
vi: Tham chiếu trở lại không hợp lệ

en: Unmatched [ or [^
vi: Chưa khớp [ hay [^

en: Unmatched ( or \(
vi: Chưa khớp ( hay \(

en: Unmatched \{
vi: Chưa khớp \{

en: Invalid content of \{\}
vi: Nội dụng \{\} không hợp lệ

en: Invalid range end
vi: Kết thức miền không hợp lệ

en: Memory exhausted
vi: Hết bộ nhớ ảo rồi

en: Invalid preceding regular expression
vi: Biểu thức chính quy đi trước không hợp lệ

en: Premature end of regular expression
vi: Kết thức quá sớm của biểu thức chính quy

en: Regular expression too big
vi: Biểu thức chính quy quá lớn

en: Unmatched ) or \)
vi: Chưa khớp ) hay \)

en: No previous regular expression
vi: Không có biểu thức chính quy đi trước

en: memory exhausted
vi: hết bộ nhớ rồi

en: stdin
vi: đầu vào tiêu chuẩn

en: stdout
vi: đầu ra tiêu chuẩn

en: stderr
vi: đầu lỗi tiêu chuẩn

en: unknown stream
vi: không nhận ra luồng

en: failed to reopen %s with mode %s
vi: lỗi mở lại %s với chế độ %s

en: invalid %s%s argument `%s'
vi: sai đặt đối số %s%s « %s »

en: invalid suffix in %s%s argument `%s'
vi: gặp hậu tố sai trong đối số %s%s « %s »

en: %s%s argument `%s' too large
vi: đối số %s%s « %s » quá lớn

en: Packaged by %s (%s)
vi: Gói đóng bởi %s (%s)

en: Packaged by %s
vi: Gói đóng bởi %s

note: TRANSLATORS: Translate "(C)" to the copyright symbol (C-in-a-circle), if this symbol is available in the user's locale.  Otherwise, do not translate "(C)"; leave it as-is.
en: (C)
vi: ©

en: 
    License GPLv3+: GNU GPL version 3 or later <http://gnu.org/licenses/gpl.html>.
    This is free software: you are free to change and redistribute it.
    There is NO WARRANTY, to the extent permitted by law.
vi: 
    Giấy phép GPL pb3+ : Giấy phép Công cộng GNU phiên bản 3 hay sau
    <http://gnu.org/licenses/gpl.html>
    Đây là phần mềm tự do : bạn có quyền sửa đổi và phát hành lại nó.
    KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, với điều khiển được pháp luật cho phép.

note: TRANSLATORS: %s denotes an author name.
en: Written by %s.
vi: Tác giả: %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name.
en: Written by %s and %s.
vi: Tác giả: %s và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name.
en: Written by %s, %s, and %s.
vi: Tác giả: %s, %s, và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    and %s.
vi: Tác giả: %s, %s, %s,
    và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, and %s.
vi: Tác giả: %s, %s, %s,
    %s, và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, and %s.
vi: Tác gia: %s, %s, %s,
    %s, %s, và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, and %s.
vi: Tác giả: %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    and %s.
vi: Tác giả: %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, and %s.
vi: Tác giả: %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, và %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, %s, and others.
vi: Tác giả: %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, %s, và người khác.

note: TRANSLATORS: The placeholder indicates the bug-reporting address for this package.  Please add _another line_ saying "Report translation bugs to <...>\n" with the address for translation bugs (typically your translation team's web or email address).
en: 
    Report bugs to: %s
vi: 
    Thông báo lỗi nào cho : %s
    Thông báo lỗi dịch nào cho Clytie <clytie@riverland.net.au>

en: Report %s bugs to: %s
vi: Thông báo lỗi %s nào cho : %s

en: %s home page: <%s>
vi: Trang chủ %s: <%s>

en: %s home page: <http://www.gnu.org/software/%s/>
vi: Trang chủ %s: <http://www.gnu.org/software/%s/>

en: General help using GNU software: <http://www.gnu.org/gethelp/>
vi: Trợ giúp chung về cách sử dụng phần mềm GNU: <http://www.gnu.org/gethelp/>

en: Files %s and %s differ
vi: Hai tập tin %s và %s là khác nhau.

en: Binary files %s and %s differ
vi: Hai tập tin nhị phân %s và %s còn khác nhau

en: No newline at end of file
vi: Không có ký tự dòng mới tại kêt thức tập tin.

en: Try `%s --help' for more information.
vi: Hãy thử lệnh `%s --help' để xem thông tin thêm.

en: invalid --ignore-initial value `%s'
vi: tùy chọn --ignore-initial value (bỏ qua giá trị đầu) `%s' không hợp lệ

en: options -l and -s are incompatible
vi: hai tùy chọn -l và -s không tương thích với nhau

en: write failed
vi: không ghi được

en: standard output
vi: thiết bị xuất chuẩn

en: Usage: %s [OPTION]... FILE1 [FILE2 [SKIP1 [SKIP2]]]
vi: Cách sử dụng: %s [TÙY_CHỌN]... TẬP_TIN1 [TẬP_TIN2 [SỐ1 [SỐ2]]]

en: Compare two files byte by byte.
vi: So sánh mỗi byte trong hai tập tin.

en: SKIP values may be followed by the following multiplicative suffixes:
    kB 1000, K 1024, MB 1,000,000, M 1,048,576,
    GB 1,000,000,000, G 1,073,741,824, and so on for T, P, E, Z, Y.
vi: Có thể sử dụng một của những chữ theo đây (số nhân lên) sau SỐ byte để bỏ qua:
    kB	x 1000				K	x 1024
    MB 	x 1,000,000			M 	x 1,048,576,
    GB 	x 1,000,000,000		G 	x 1,073,741,824
    			cũng T, P, E, Z, Y v.v.

en: If a FILE is `-' or missing, read standard input.
vi: Nếu tập tin là `-', hay thiếu tập tin thì đọc thiết bị go chuẩn.

en: Exit status is 0 if inputs are the same, 1 if different, 2 if trouble.
vi: Tính trạng thoát là số 0 nếu hai điều gõ là bằng nhau, số 1 nếu là khác nhau và số 2 nếu gặp lỗi.

en: invalid --bytes value `%s'
vi: giá trị --bytes `%s' không hợp lệ

en: missing operand after `%s'
vi: thiếu tác tử sau `%s'

en: extra operand `%s'
vi: tác tử thêm `%s'

en: %s %s differ: byte %s, line %s
vi: %s %s có khác nhau: byte %s, dòng %s

en: %s %s differ: byte %s, line %s is %3o %s %3o %s
vi: %s %s có khác nhau: byte %s, dòng %s là %3o %s %3o %s

en: cmp: EOF on %s
vi: cmp: gặp kết thức tập tin tại %s

en: invalid context length `%s'
vi: độ dài ngữ cảnh không hợp lệ `%s'

en: pagination not supported on this host
vi: máy chủ này không hỗ trợ dàn trang

en: too many file label options
vi: quá nhiều tùy chọn nhãn tập tin

en: invalid width `%s'
vi: độ rộng không hợp lệ `%s'

en: conflicting width options
vi: nhiều tùy chọn độ rộng xung đột với nhau

en: invalid horizon length `%s'
vi: độ dài tầm nhận thức (số dòng phụ tổ chung) không hợp lệ `%s'

en: invalid tabsize `%s'
vi: cỡ ký tự tab không hợp lệ `%s'

en: conflicting tabsize options
vi: nhiều tùy chọn cỡ ký tự tab xung đột với nhau

en: --from-file and --to-file both specified
vi: ghi rõ cả hai tùy chọn --from-file (từ tập tin) và --to-file (vào tập tin) đều

en:   LTYPE is `old', `new', or `unchanged'.  GTYPE is LTYPE or `changed'.
vi:   LOẠID là `cũ', `mới', hay `chưa thay đổi'.  LOẠIN là LOẠID hay `thay đổi rồi'.

en: FILES are `FILE1 FILE2' or `DIR1 DIR2' or `DIR FILE...' or `FILE... DIR'.
vi: (NHIỀU) TẬP TIN là `TẬP_TIN1 TẬP_TIN2' hay `THƯ_MỤC1 THƯ_MỤC2' hay `THƯ_MỤC TẬP_TIN...' hay `TẬP_TIN... THƯ_MỤC'.

en: If a FILE is `-', read standard input.
vi: Nếu TẬP TIN là `-' thì đọc thiết bị gõ chuẩn.

en: Usage: %s [OPTION]... FILES
vi: Cách sử dụng: %s [TÙY_CHỌN]... TẬP_TIN

en: conflicting %s option value `%s'
vi: tùy chọn %s xung đột, gia trị `%s'

en: conflicting output style options
vi: nhiều tùy chọn kiểu dạng xuất xung đột với nhau

en: Only in %s: %s
vi: Chỉ trong %s: %s

en: cannot compare `-' to a directory
vi: không so được `-' với thư mục

en: -D option not supported with directories
vi: không hỗ trơ tùy chọn -D với thư mục

en: Common subdirectories: %s and %s
vi: Thư mục con chung: %s và %s

en: File %s is a %s while file %s is a %s
vi: Tập tin %s là một %s còn tập tin %s là một %s.

en: Files %s and %s are identical
vi: Hai tập tin %s và %s là bằng nhau.

en: incompatible options
vi: nhiều tùy chọn không tương thích với nhau

en: `-' specified for more than one input file
vi: ghi rõ `-' cho hơn một tập tin gõ

en: read failed
vi: không đọc được

en: Usage: %s [OPTION]... MYFILE OLDFILE YOURFILE
vi: Cách sử dụng: %s [TÙY_CHỌN]... TẬP_TIN_TÔI TẬP_TIN_CŨ TẬP_TIN_KHÁC

en: Compare three files line by line.
vi: So sánh mỗi dong trong ba tâp tin.

en: Exit status is 0 if successful, 1 if conflicts, 2 if trouble.
vi: Tính trạng thoát là số 0 nếu thành công, số 1 nếu có xung đột nào và số 2 nếu gặp lỗi.

en: internal error: screwup in format of diff blocks
vi: gặp lỗi nội bộ: không định dạng khối khác biệt được.

en: %s: diff failed:
vi: %s: không khác biệt được:

en: internal error: invalid diff type in process_diff
vi: gặp lỗi nội bộ: loại khác biệt không hợp lệ trong process_diff (xử lý khac biệt)

en: invalid diff format; invalid change separator
vi: khuôn dạng khác biệt không hợp lệ; điều ngăn cách thay đổi không hợp lê

en: invalid diff format; incomplete last line
vi: khuôn dang khác biệt không hợp lệ; chưa xong dòng cuối cùng

en: subsidiary program `%s' could not be invoked
vi: không gọi được chương trình phụ `%s

en: invalid diff format; incorrect leading line chars
vi: khuôn dạng khác biệt không hợp lệ; ký tự đi trước dòng là không đúng

en: internal error: invalid diff type passed to output
vi: gặp lỗi nội bộ: gởi xuất loại khác biệt không hợp lệ

en: input file shrank
vi: tập tin gõ là co lại

en: cannot compare file names `%s' and `%s'
vi: không so sánh được hai tập tin `%s' và `%s'

en: %s: recursive directory loop
vi: %s: vòng lặp thư mục đệ quy

en: Usage: %s [OPTION]... FILE1 FILE2
vi: Cách sư dụng: %s [TÙY_CHỌN]... TẬP_TIN1 TẬP_TIN2

en: cannot interactively merge standard input
vi: không hợp nhất được dữ liệu gõ chuẩn một cách tương tác

en: both files to be compared are directories
vi: cả hai tập tin để so sánh là thư mục

en: ed:	Edit then use both versions, each decorated with a header.
    eb:	Edit then use both versions.
    el or e1:	Edit then use the left version.
    er or e2:	Edit then use the right version.
    e:	Discard both versions then edit a new one.
    l or 1:	Use the left version.
    r or 2:	Use the right version.
    s:	Silently include common lines.
    v:	Verbosely include common lines.
    q:	Quit.
vi: ed:	Hiệu chinh rồi sử dụng cả hai phiên bản; nhãn mỗi điều với dòng đầu.
    eb:	Hiệu chinh rồi sử dụng cả hai phiên bản.
    el hay e1:	Hiệu chinh rồi sử dụng phiên bản bên trái.
    er hay e2:	Hiệu chinh rồi sử dụng phiên bản bên phải.
    e:	Hủy cả hai phiên bản rồi hiệu chỉnh một phiên bản mới.
    l hay 1:	Sử dụng phiên bản bên trái..
    r hay 2:	Sử dụng phiên bản bên phải.
    s:	Bao gồm dòng chung nhưng không xuất chi tiết.
    v:	Bao gồm dòng chung một cách chi tiết.
    q:	Thoát.
